Na'ura mai aiki da karfin ruwa excavators gabaɗaya suna amfani da igiya mai lamba 4-jere guda ɗaya.Lokacin da excavator ke aiki, mai ɗaukar kisa yana ɗaukar kaya masu rikitarwa kamar ƙarfin axial, ƙarfin radial, da lokacin tipping, kuma kulawar da ta dace yana da mahimmanci.Kula da zoben yankan ya ƙunshi man shafawa da tsaftace hanyar tsere da zoben kayan ciki, kula da hatimin mai ciki da na waje, da kula da kusoshi.Yanzu zan yi karin bayani kan bangarori bakwai.
1. Lubrication na hanyar tsere
Abubuwan da ke jujjuyawa da hanyoyin tsere na zoben kisa suna da sauƙi lalacewa kuma suna kasawa, kuma ƙimar gazawar tana da girma.A lokacin amfani da tono, ƙara maiko zuwa titin tsere na iya rage juzu'i da lalacewa a tsakanin abubuwan birgima, titin tsere, da sararin samaniya.Kogon tseren yana da kunkuntar sarari da tsayin juriya ga cika mai, don haka ana buƙatar bindigogin man shafawa na hannu don cika hannu.
Lokacin cika ramin tseren da man shafawa, kauce wa munanan hanyoyin cikawa kamar "shakawar man fetur" da "shaka mai guda ɗaya".Wannan saboda hanyoyin da aka ambata a baya mara kyau na cikawa za su haifar da ɓarnar ɗan ɓangaren mai na zoben yanka har ma da hatimin zoben mai na kisa na dindindin.Lalacewar jima'i, yana haifar da asarar maiko, kutsawa na ƙazanta, da saurin lalacewa na hanyoyin tsere.A kula kada a hada nau'in maiko daban-daban don gujewa gazawar da wuri.
Lokacin da za a maye gurbin gurɓataccen mai mai tsanani a cikin hanyar tseren zoben yanka, ya kamata a juya zoben yankan a hankali a hankali kuma a jujjuya shi daidai yayin da ake cikawa, ta yadda man ɗin ya cika daidai a cikin hanyar tseren.Ba za a iya gaggawar wannan tsari ba, yana buƙatar yin mataki zuwa mataki don kammala metabolism na man shafawa.
2. Kula da yanki meshing gear
Bude murfin ƙarfe a gindin dandamalin kisa don lura da lubrication da sawa na kayan zobe na kashewa da pinion na rage motsi.Ya kamata a sanya kushin roba a ƙarƙashin murfin karfe kuma a ɗaure shi da kusoshi.Idan kusoshi sun yi sako-sako ko kuma gas ɗin roba ya gaza, ruwa zai zubo daga murfin ƙarfe zuwa cikin rami mai lubrication (manyan mai) na zoben zoben da ke jujjuya, yana haifar da gazawar man mai da wuri da rage tasirin sa mai, yana haifar da ƙara lalacewa da lalata.
Kula da hatimin mai na ciki da waje
Yayin amfani da injin tono, duba ko hatimin mai ciki da na waje na zoben yanka ba su da kyau.Idan sun lalace, sai a gyara su ko a canza su cikin lokaci.Idan zoben rufewa na mai kashe motar ya lalace, zai haifar da mai na ciki na mai ragewa zuwa cikin rami mai mai na kayan zobe.A lokacin da ake sarrafa zoben zobe na yankan zobe da ginshikin na'urar rage motsi, maiko da man gear za su gauraya da zafin jiki idan ya tashi, maiko zai yi laushi, sai a rika turawa da bakar fata zuwa sama. ƙarshen saman zoben kayan ciki na ciki kuma ya shiga cikin hanyar tsere ta hatimin mai na ciki, yana haifar da ɗigon mai da ɗigowa daga hatimin mai na waje, yana haifar da abubuwa masu juyawa, hanyoyin tsere da waje Hatimin mai yana haɓaka lalacewa.
Wasu masu aiki suna tunanin cewa zagayowar lubrication na zoben kashewa daidai yake da na bulo da sanda, kuma wajibi ne a ƙara maiko kowace rana.A gaskiya, yin hakan ba daidai ba ne.Wannan shi ne saboda yawaitar mai da yawa zai haifar da maiko da yawa a cikin hanyar tsere, wanda zai haifar da maiko ya cika a hatimin mai ciki da na waje.A lokaci guda, ƙazanta za su shiga hanyar tseren zobe, suna hanzarta lalacewa na abubuwan birgima da titin tsere.
4. Kula da bolts na ɗaure
Idan kashi 10% na kusoshi na zoben kashewa sun yi sako-sako, sauran kusoshi za su sami ƙarfi mafi girma a ƙarƙashin aikin ƙwanƙwasa da matsawa.Ƙunƙarar da aka kwance za su haifar da nauyin tasiri na axial, wanda zai haifar da karuwa mai yawa da kuma karin kullun, wanda zai haifar da karaya, har ma da haɗari da mutuwa.Sabili da haka, bayan 100h na farko da 504h na zobe na kashewa, ya kamata a duba karfin jujjuyawar riga-kafi.Bayan haka, ya kamata a duba karfin jujjuyawar riga-kafi kowane 1000h na aiki don tabbatar da cewa kusoshi suna da isassun ƙarfin da za a ɗaure su.
Bayan an yi amfani da kullin akai-akai, ƙarfin ƙarfinsa zai ragu.Kodayake karfin juyi yayin sake shigar da shi ya dace da ƙayyadaddun ƙimar, ƙarfin da aka rigaya ya ɗaure a kusoshi bayan ƙarfafa shi ma zai ragu.Sabili da haka, lokacin sake ƙarfafa kusoshi, ƙarfin ya kamata ya zama 30-50 N·m fiye da ƙayyadaddun ƙimar.Ya kamata a ƙara ƙara jerin maƙallan ƙulle-ƙulle na kisa sau da yawa a cikin madaidaicin shugabanci na 180°.Lokacin daɗa ƙarar lokaci, duk kusoshi yakamata su kasance da ƙarfi iri ɗaya.
5. Daidaita fitar da kayan aiki
Lokacin daidaita tazarar kayan aiki, kula don lura ko ƙullun haɗin na'urar rage motsi da dandamali na kashewa ba su da tushe, don guje wa tazarar kayan aiki da girma ko ƙanƙanta.Wannan shi ne saboda idan izinin ya yi girma, zai haifar da tasiri mai girma a kan gears lokacin da mai tono ya fara da tsayawa, kuma yana da wuyar yin hayaniya;idan madaidaicin ya yi ƙanƙanta, zai sa zoben kisa da slewing motor reducer pinion su matse, ko ma Ya sa haƙora ya karye.
Lokacin daidaitawa, kula da ko fil ɗin sakawa tsakanin injin lilo da dandamalin lilo yana kwance.Fitin sakawa da ramin fil suna cikin daidaitaccen tsangwama.Matsakaicin fil ba wai kawai yana taka rawa wajen sakawa ba, har ma yana ƙara ƙarfin ƙarfin jujjuyawar mai rage motsi kuma yana rage yuwuwar sassauta mai rage motsi.
Kulawa da kulle
Da zarar fil ɗin sakawa na ƙayyadaddun toshewa ya yi sako-sako, zai haifar da ƙauracewa toshewa, yana haifar da canjin hanyar tsere a ɓangaren toshewar.Lokacin da abin birgima ya motsa, zai yi karo da toshewar kuma ya yi hayaniya mara kyau.Lokacin amfani da tono, ya kamata ma'aikaci ya kula da tsaftace laka da toshewar ya rufe kuma ya lura ko an cire toshewar.
Hana wanke abin kashewa da ruwa
Haramun ne a zubar da abin da ake kashewa da ruwa don gudun kada ruwan da ke zazzagewa, da kazanta, da kura daga shiga titin tseren zobe da ke haifar da lalata da tsatsa a titin tseren, wanda ke haifar da dilution na mai, yana lalata yanayin lubrication, da lalacewa. na maiko;guje wa duk wani sauran ƙarfi tuntuɓar hatimin mai kashe zobe, Don kada ya haifar da lalata hatimin mai.
A taƙaice, bayan an yi amfani da injin tono na ɗan lokaci, ƙarfinsa na kashewa yana da saurin lalacewa kamar hayaniya da tasiri.Mai aiki ya kamata ya kula da lura da duba lokaci don kawar da rashin aiki.Madaidaici kawai da madaidaicin kulawar zoben kisa zai iya tabbatar da aikinsa na yau da kullun, ba da cikakken wasa ga aikin sa, da tsawaita rayuwar sabis.
Lokacin aikawa: Janairu-04-2022