Hasumiya crane slewing zobe gazawar matakan rigakafi da kiyayewa

Na'ura mai ɗaukar kisa na crane hasumiya ya ƙunshi nau'in slewing bearing, slewing drive da tallafi na sama da ƙasa.Hasumiyar crane slewing bearing taro a cikin tsarin aiki sau da yawa ba zai zama mai sauƙi aiki ba kuma amo ya wuce daidaitattun kuskuren (ƙaramar amo).Marubucin ya haɗu da nasa ƙwarewar aiki dagakashe kai, slewing inji da slewing bearing kurakurai bi da bi, a cikin masana'antu tsari, taro gwajin, kayan aiki da kuma sauran al'amurran da nasu ra'ayi da shawarwari.

Hasumiya crane slewing zobe gazawar matakan rigakafi da kiyayewa

1.slewing zobe kaya bukatun

An ƙididdige lamba da ƙarfin lanƙwasawa na gears a ƙarƙashin ƙayyadaddun nauyin nauyi da gajiyawa kuma an ƙididdige su bisa ga ISO6336-1: 2006, ISO6336-2: 2006 da ISO6336-3: 2006 bi da bi.Sf shine 1.48 kuma an daidaita share ragamar gear don mafi girman madaidaicin radial daga cikin da'irar farar kaya mai ɗaukar kaya.Matsakaicin sharewar haƙori yawanci 0.03 zuwa 0.04x modulus, kuma ɓangarorin ginshiƙan gear na gears ɗin gabaɗayan yana buƙatar sake duba bayan an ɗaure abin kashewa na ƙarshe.

aa1

2. Slewing bearing ciki lubrication
A cikin yin amfani da yau da kullum ya kamata a dace, a kan lokaci, bisa ga umarnin umarnin don kowane sashi bisa ga mai, mai, lubrication na sake zagayowar tanadi don lubrication.Daidaitawazoben yankan ballGabaɗaya ana cika kowane sa'o'i 100 na aiki, ana sake cika zobe na kashewa a kowane awa 50, don ƙura, zafi mai zafi, babban yanayin zafi na yanayin aiki na musamman ya kamata ya rage zagayowar lubrication.Kowane man shafawa dole ne ya cika titin tseren har sai mai mai ya fito waje, yana cika yayin da a hankali yana jujjuya abin da ake kashewa don sa maiko ya cika daidai.Ta hanyar cike lubricating mai kula da mai, zai iya rage juzu'i tsakanin nau'ikan gear, rage saurin lalacewa na zoben gear, samuwar fim ɗin mai kuma zai iya taka rawar rawar girgiza zobe, kawar da wani ɓangare na ƙarfin girgizar da aka haifar. a cikin aiki.Bugu da ƙari, fim ɗin mai mai lubricating kuma zai iya zama mai kyau mai laushi mai tsabta mai tsabta mai tsabta, hana lalata, da kuma kawar da tasiri na ƙwayoyin ƙarfe a kan juzu'i.Don rage sautin gogayya a cikin aiki da haɓaka rayuwar sabis na ɗaukar kisa.

aa2

3.Fasting bolts
Haɗin haɗin haɗin kai na slewing bearing da babba da ƙananan slewing bearing ana yin su ne da nauyin axial pulsating load ban da preload, wanda zai haifar da kullun da aka shimfiɗa ko saman haɗin gwiwa ya zama nakasa, yana haifar da kullun don sassautawa.Bolt hadin gwiwa sassauta preload ba ya isa da ake bukata axial sharewa karuwa, mirgina jiki ta wani babban jujjuya juyi juyi, tseren gefe ta babbar lamba danniya, haifar da lalacewa gefen tseren.Wani birni yana da katangar hasumiya ta QTZ 25 na sama yana jujjuya hatsari, dalilin da ya sa kai tsaye shi ne ƙullewar kisa da na sama a cikin yanayin da ba a ƙayyadadden yanayin aiki ba, wanda ya haifar da kowane rukuni na guntun bi da bi, a jere ana fuskantar fiye da ɗaukarsa. iya aiki na gungumen azaba.Wannan ya haifar da tsarin sama na hasumiyar (tare da ɗaukar nauyinsa) ya rabu da ginin hasumiya kuma ya yi sama da ƙasa. Ƙarƙashin ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa da zaɓin ƙarfinsa yana da mahimmanci.Don haka, ɗorawa mai ɗaukar nauyin kisa da zaɓin matakin ƙarfinsa yana da mahimmanci.

aa3

4. Shigarwa da Aiki

Ya kamata a zaɓi shigar da zobe na kashewa tare da manyan kusoshi masu ƙarfi, kusoshi da ƙwaya yakamata su bi GB3098.1 da GB3098.2 daidaitattun buƙatun sun haramta amfani da masu wankin bazara.Kafin a ɗora ƙusoshin hawa, yakamata a aiwatar da daidaitawar ƙwanƙwasa kayan ƙwalƙwalwar ƙira (sharewar gefe) don tabbatar da cewa ɗigon kisa da ragar pinion don biyan buƙatun.Ƙaddamar da ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa ya kamata ya kasance a 180 °, jirgin saman shigarwa dole ne ya kasance mai tsabta da lebur, babu burrs, shavings na ƙarfe da sauran tarkace, dole ne jirgin ya cika bukatun.

Tower crane kashe zobe a cikin aiki za sau da yawa kuma sun karya hakora gazawar, don haka hasumiya crane a aiki ya kamata kuma la'akari da iska tasiri a kan slewing zobe, idan fiye da kayyade iska aiki ko dakatar da aiki bayan crane albarku ba zai iya juya. da yardar kaina tare da iska, wannan na iya lalata kayan aiki da haɗin kai na kisa ko zoben kisa, babban haɗari zai faru.Don haka crane na hasumiya a cikin shigarwa da aiki ya kamata ya yi cikakken dubawa.


Lokacin aikawa: Dec-22-2020

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana